12A3-HUỲNH THÚC KHÁNG- VINH-NGHỆ AN, NIÊN KHÓA 1992-1995
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 12 A3 khóa 1992 ÷ 1995
mời bạn đăng nhập để tham gia với mọi người nếu bạn chưa có tài khoản, hãy đăng ký thành viên để vào lớp của chúng ta nhé!
Thank you!!!
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 12 A3 khóa 1992 ÷ 1995
mời bạn đăng nhập để tham gia với mọi người nếu bạn chưa có tài khoản, hãy đăng ký thành viên để vào lớp của chúng ta nhé!
Thank you!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nơi hoài niệm và nhớ về tuổi học trò thơ ngây, trong sáng của các thành viên 12a3 khóa 1992 ÷ 1995 trường PTTH Huỳnh Thúc Kháng - Nghệ An

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

BAI PHAT BIEU KY NIEM GAP MAT 15 NAM RA TRUONG

Go down 
Tác giảThông điệp
ngothiha
Thành viên tích cực
ngothiha

BAI PHAT BIEU KY NIEM GAP MAT 15 NAM RA TRUONG Empty
Bài gửiTiêu đề: BAI PHAT BIEU KY NIEM GAP MAT 15 NAM RA TRUONG   BAI PHAT BIEU KY NIEM GAP MAT 15 NAM RA TRUONG EmptySat Jul 24, 2010 12:34 am

BÀI PHÁT BIỂU BUỔI GẶP MẶT KỶ NIỆM 15 NĂM NGÀY RA TRƯỜNG

Kính thưa Các thầy cô giáo.

Thưa các bạn học sinh lớp A3

Em là Ngô Hà, lớp trưởng lớp A3 niên khoá 1992-1995, Trường PTTH Huỳnh Thúc Kháng.

Hôm nay, trong niềm hân hoan xen lẫn bồi hồi xúc động, được trở về ngôi trường xưa, được gặp lại thầy cô và các bạn sau 15 năm ra trường, thay mặt lớp A3 và các bạn học sinh niên khoá 1992-1995, lời đầu tiên em xin gửi tới thầy cô và các bạn lời tri ân và lời chúc sức khoẻ.

Kính thưa các thầy cô giáo, thưa các bạn

Tuổi học trò, 12 năm đến lớp. Nghĩa thầy trò, tình bạn bè với bao nhiêu kỷ niệm buồn vui. Song chính ở mái trường này – mái trường với bề dày truyền thống 90 năm xây dựng và phát triển đã nâng cánh ước mơ cho chúng em, đã cho chúng em những hành trang quan trọng để bước vào đời.

Hôm nay trở về đây thăm lại trường cũ, gặp thầy cô và các bạn lòng em vô cùng xúc động. Mái trường này in dấu bao nhiêu kỷ niệm. 15 năm đã qua, trường bây giờ trông đã khang trang hơn xưa, đã có nhiều thay đổi nhưng không ngăn nổi dòng ký ức đang tràn về. Từng gốc cây, từng góc sân, nhìn vào đâu cũng thấy kỷ niệm. Nhìn lên bảng thấy bóng dáng các thầy cô đang giảng bài. Nhìn xuống lớp thấy các bạn đang chỗ thì lắng nghe, chỗ thì tí tách nghịch ngợm.

Có một câu thơ như thế này:

Một dòng đời – một dòng sông

Mấy ai là kẻ đứng trông bến bờ

Muốn qua sông phải có đò

Đường đời muôn bước phải nhờ người đưa

Có ai đó đã ví thầy như người chèo đò còn chúng em là những khách qua sông. Khách qua sông rồi, người chèo đò vẫn miệt mài giữa đôi bờ đưa bao thế hệ đi ngang dòng sông tri thức. Và hôm nay thật vui vì những khách qua sông đã trở về bến đò xưa bên cạnh người chèo đò lặng lẽ. Nhìn dấu ấn thời gian trên mái tóc đã bạc của thầy, chúng em cảm nhận sâu sắc sự lớn lên của mình. Giữa cuộc đời bận rộn đầy lo toan, mỗi khi nghĩ về thầy về các bạn, về khoảng thời gian được học dưới mái trường này, lòng chúng em như ấm lại. Tự nhủ mình cần phải sống sao cho xứng đáng.

15 năm qua chưa phải là quá dài nhưng vừa đủ để các học sinh niên khóa chúng em đạt được những kết quả bước đầu trong sự nghiệp của mình. Các bạn lớp em bây giờ đã là những kỹ sư, cử nhân làm việc trên mọi miền đất nước, thành đạt và có đời sống ổn định. Dù sống và làm việc ở đâu, chúng em vẫn luôn nhớ và dõi theo từng bước phát triển của Trường. Với sự kiện Trường PTTH Huỳnh Thúc Kháng vừa được Chủ tịch nước phong tặng danh hiệu Anh hùng lao động thời kỳ đổi mới, chúng em rất vinh dự và tự hào xin gửi tới Trường và các thầy cô giáo lời chúc mừng nồng nhiệt nhất.

Hôm nay, được gặp thầy cô giáo và các bạn tại lớp học này đối với em là một vinh hạnh, một sự may mắn lớn. Xin cảm ơn các thầy đã bớt chút thời gian, không quản ngại đường xá xa xôi để về đây với chúng em. Cảm ơn các bạn A3 đã cho chúng mình cơ hội được gặp nhau ôn lại kỷ niệm cũ.

Cuối cùng, một lần nữa em xin gửi tới thầy cô giáo và các bạn lời chúc sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt. 5 năm nữa, em mong sẽ tiếp tục được gặp thầy và các bạn tại đây để cùng nhau kể về quãng đường mà thầy trò mình đã đi qua.

Em xin chân thành cảm ơn.

Huỳnh Thúc Kháng, Vinh, ngày 24 tháng 7 năm 2010

Thay mặt cựu học sinh A3, niên khóa 1992-1995

Lớp trưởng

Ngô Thị Hà

BAI PHAT BIEU KY NIEM GAP MAT 15 NAM RA TRUONG
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Góp ý kiến Tổ chức tham dự lễ kỷ niệm trực tuyến
» CHƯƠNG TRÌNH HỌP LỚP KỶ NIỆM 15 NĂM RA TRƯỜNG
» THÔNG BÁO LỊCH TRÌNH CHO CUỘC HỌP KỶ NIỆM 15 NĂM NGÀY RA TRƯỜNG